.
อิรัชเชมาเสะ มาแล้ววว ห่างหายกันไปนานเลยยย ~ คิดถึงกันไหมทุกคนน 🥺 วันนี้แอดมินกลับมาแบบยิ่งใหญ่ กับการพาทุกคนไปรีวิว ร้านราเมนร้านใหม่เรียกได้ว่า มาแรงสุดๆ กับร้าน OZAWA RAMEN x KARAAGE KYOUDAI ร้านราเมนและร้านคาราอาเกะ ส่งตรงจาก Nagoya มาสู่อุบล สาขา Stand alone แห่งแรก ที่อีสานใต้ ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลย ~
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-28.jpg)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-22.jpg)
OZAWA RAMEN x KARAAGE KYOUDAI ร้านเฟรนไซส์ ที่เปิดมามากกว่า 50 สาขา ทั่วประเทศ ทางร้านมีความเชื่อว่าการกินไม่จำเป็นต้องรูปแบบเดิมๆ การกินแบบวัฒนธรรมญี่ปุ่น จะนำมาซึ่งประสบการณ์ใหม่ เพื่อให้การกินราเมนของคนไทยเติมเต็มไปด้วยความสุขเสมอ ทางร้านเองจึงออกแบบจิตวิญญาณและส่งมอบเมนูที่ทุกคนเข้าถึงง่าย แต่ส่งมอบความสุขแบบล้นชาม ซึ่งสาขาที่อุบลบ้านเรานั้น เป็นสาขาแรกที่เป็น สาขา Stand Alone แห่งแรกที่อีสานใต้
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/_PJ_2102.jpg)
บรรยากาศภายในร้านนั้นก็จะตกแต่งให้ความรู้สึกถึงญี่ปุ่นจริงๆ โดยจะมีที่นั่งให้เลือกทั้งแบบบาร์และแบบโต๊ะ เราสามารถเลือกได้เลย โดยที่ถ้านั่งฝั่งบาร์เราก็จะเห็นครัวแล้วกระบวนการการทำด้วยนะ ฟีลญี่ปุ่นสุดๆ
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-25.jpg)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-27.jpg)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-24.jpg)
ในส่วนสำหรับครัว ครัวที่นี่จะเป็นครัวแบบเปิด ถ้านั่งทางฝั่งบาร์ก็จะเห็นเขาทำสดๆต่อหน้าเราเลย โดยจะมีครัว 2 ฝั่ง ฝั่งที่ทำราเมน กับฝั่งของ KARAAGE KYOUDAI
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-23.2.jpg)
เมนูที่แอดมินสั่งมาวันนี้ ก็จะมีทั้งหมด 5 เมนู เด็ดของทางร้าน ที่เราไม่ควรพลาด ก็จะได้แก่
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-29.jpg)
- คาราอาเกะ เคียวได ไก่คาราอาเกะ เสริ์ฟพร้อม โกมาดาเระซอส
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-30.jpg)
2. คาราอาเกะ คาเระ ข้าวแกงกระหรี่ญี่ปุ่น
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-32.jpg)
3. โอซาว่า คาระ ซึคิเมน ราเมน
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-31.jpg)
4. เกี๊ยวซ่า
5. โทมารันโบ (เมนูเด็ดมากๆ สั่งมากินกับแกล้มก็ได้นะ ><)
.
อ่านกันมาถึงขนาดนี้แล้ว คงหิวกันแล้วใช่ไหมล้าาาา ~~ อิอิ สำหรับใครที่สนใจร้านก็เดินทางแสนจะง่ายไม่ยากเลย ร้านตั้งอยู่ ถนน อุปสีสาน ตรงข้ามกับร้านข้าวหมูแดงนครปฐม เลย ถ้าใครไปไม่ถูก กดลิงก์แมพได้เลย
Google map : https://goo.gl/maps/TUdJyKQt4HsvCw5Y9
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2023/02/Artboard-2-copy.jpg)
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
- 👉