.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/1-9.png)
🎉อุบลน่าอยู่ Comeback แล้วจ้าา🎉
ห่างหายกันไปนานเลย เหล่าคาเฟ่ทั้งหลายคงจะคิดถึงกัน วันนี้เราจะพาไปดูคาเฟ่ขนมหวานเปิดใหม่ในตัวเมืองอุบล บอกเลยว่าไม่ซ้ำใครแน่นอน บรรยากาศร้านมีความพิเศษมีเสน่ห์ชวนหลงไหล คนรักขนมหวานแบบไทยๆ🍨🍧 ต้องชอบแน่นอน ชีวิตมันขมขื่นมามากพอแล้ว ไปเติมความหวานกันสักหน่อย❤️✨
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/2-9.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/3-11.png)
กับคาเฟ่ขนมหวานเปิดใหม่ ย่านเมืองอุบล ✨“หวานเสน่ห์”✨ ไปกับเสน่ห์ของขนมหวานแบบไทย ร้านตกแต่งสไตล์คลาสสิก 👧ย้อนวัย ยังคงความเก่าของตึกไว้ เห็นโครงสร้างของร้าน โชว์ผิวปูนเปือย ถือว่าเป็นเสน่ห์อย่างนึงของทางร้านที่ต้องการแสดงให้ให้ถึงความคลาสสิก ย้อนความทรงจำในอดีต บวกกับเก้าอี้ไม้ เรียบง่าย สบายตา บรรยากาศน่านั่งสุดๆ🍃
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/4-8.png)
✨เมนูขนมหวานก็มีให้เลือกหลากหลายไม่ว่าจะเป็น 🍨ลอดช่อง ซาหริ่ม ทับทิมกรอบ เฉาก๋วย และท็อปปิ้งอื่นๆ
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/18-1.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/17-1.png)
เลือกขนมหวานแล้วใส่น้ำแข็งโปะด้านบน ราดด้วยน้ำเชื่อม และกะทิ หอม หวาน เย็นชื่นใจสุดๆ❤️ นึกถึงวัยเด็กที่เราไปซื้อขนมหวาน ฟิลล์นั้นเลย มาลองแล้วจะติดใจ
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/7-6.png)
✨แต่ยังไม่หมดเพียงเท่านี้ เพราะเค้ามีร้านลับซ่อนอยู่ในร้านอีกที ลึกลับสุดๆ เราเดินเข้าไปด้านในสุดของร้านก็จะเจอคาเฟ่สุดชิคแล้ว ตัวคาเฟ่เองก็ยังคงสไตล์เดิมอยู่ ดูคลาสสิกๆ เหมือนร้านอาหารเช้าวัยเด็ก 🍵ที่มีชา กาแฟ ปาท่องโก๋ ขาย สไตล์นั้นเลย
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/10-4.png)
📸มุมถ่ายรูปก็เยอะมากก ตอนกลางวันแสงสวยมาก สำหรับใครที่ชอบถ่ายรูปอัพลงโซเชียล บอกเลยต้องมา ได้รูปกลับไปเยอะมากแน่ๆ
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/0.png)
✨แน่นอนขึ้นชื่อว่าคาเฟ่จะไม่มี ชา กาแฟ ได้ยังไง เป็นร้านซ้อนร้านอีกที แปลกใหม่มากๆ ยังไม่เคยเห็นร้านไหนทำแบบนี้
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/6-5.png)
ในส่วนนี้จะมีชา ☕กาแฟ ที่เหมือนกันกับคาเฟ่อื่นๆ แต่ไฮไลท์ของร้านคือตอนเย็น ในส่วนนี้จากคาเฟ่จะเป็นร้านนั่งชิลล์ สามารถชวนเพื่อนมานั่งคุยงาน หรือมาถ่ายรูปเล่นได้เพลินๆ คุยกันยาวๆ✨📸
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/9-2.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/12-1.png)
อย่างที่บอกเลยว่าสไตล์การตกแต่งร้านจะมีความย้อนวัย คลาสสิกๆ นี่ก็เป็นอีกมุมนึงเลยนะ ที่เห็นแล้วนึกถึงตอนเด็ก ใครที่เคยอาศัยที่อาคารพาณิชย์น่าจะรู้จักกันดีเลย เพราะบันไดจะค่อนข้างชัน นี่แหละคลาสสิกสุดๆ
.
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/13-2.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/16-1.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/19-1.png)
.
✨📸เราเก็บภาพบรรยากาศตอนเย็นๆ มาฝากเพื่อนๆ กัน หวังว่าจะชอบกันนะ ส่วนตัวแอดเองชอบนะบรรยากาศตอนเย็น มันให้ความรู้สึก โล่ง เย็นสบาย ไม่ต้องคิดอะไร ปล่อยใจ เป็นช่วงเวลาที่เราได้อยู่กับตัวเองมากที่สุด หรือใครที่ยังรู้สึกเครียด คิดมาก ชวนเพื่อนมานั่งพูดคุยกัน ได้ระบายความรู้สึก แอดว่าวิธีนี้ช่วยให้เราผ่อนคลายได้มากเลยล่ะ
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/20.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/21-1.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/22-1.png)
![](https://ddq1mzvkg4fn7.cloudfront.net/2022/11/24-1.png)
บอกเลยว่า "หวานเสน่ห"์ เค้ามีครบทุกสไตล์เลยจริงๆ ไม่ว่าจะเป็น ขนมหวาน ชา กาแฟ และยังเป็นร้านนั่งชิลล์ยามเย็นอีก ใครยังไม่ลองต้องมาแล้วน้าาา พลาดไม่ได้เลย🍧🍰🍨🧁
.
📌พิกัด : ถนนเทพโยธี https://goo.gl/maps/WKfUioXFnaKbVN686
⏰วันเวลาเปิด-ปิด : เปิดทุกวัน 09.00 - 22.00 น.
📲Facebook page : หวานเสน่ห์
📞call : 096-3963635
เรา "